# 1
on 20/04/17, 11:50 pm
admin
Ban Quản Lý Forum
Đăng Ký : 20/11/2009
Số Bài Gủi : 12249
Keng : 113537
Điểm Cộng : 1177
Birthday : 14/08/1990
Thiết kế CV có phải là điều bạn đang quan tâm, nếu vậy thì bạn tìm đến đúng nơi rồi ^^
Trong bài viết trước, mình đã giới thiệu với các bạn về trang freepik rồi, hôm nay chúng ta vẫn sẽ nhận sự giúp đỡ từ trang này.

Khi mình vừa mới bắt đầu tìm việc làm, điều đầu tiên mà mình nghĩ tới chính tà làm một cái CV thật là lung linh.

Mình tìm trên các trang web cho phép người dùng tự thiết kế CV, nhưng hầu hết đều không vừa ý.

Cuối cùng mình tìm đến những template có sẵn, mình muốn tạo ra một CV có độ tùy biến cao, theo ý thích của mình.

Và đúng là mình rất vừa lòng với cách làm CV này, rất rõ ràng, đẹp mắt, đầy đủ nội dung

Và quan trọng là không mất quá nhiều thời gian để chỉnh sửa.

Với dạng CV này, mình nhanh chóng tạo được sự chú ý từ phía nhà tuyển dụng.

Trong lần phỏng vấn đầu tiên mình đã đậu và làm việc cho đến bây giờ.

Sau đó mình còn hướng dẫn một người khác làm CV tương tự, và cô ấy cũng đã đậu cả 2 công việc mà cô ấy nộp đơn đi phỏng vấn.

Mình không nói CV đẹp chắc chắn sẽ giúp bạn có được công việc mà bạn mong muốn, việc bạn được nhận còn phụ thuộc những thứ khác nữa.

Một CV rõ ràng nhưng không quá dài dòng sẽ giúp bạn tạo thiện cảm khiến bạn nổi bật hơn giữa những CV còn lại.

Qua đó cho bạn nhiều cơ hội được nhận vào làm hơn.

Đoạn video hướng dẫn tự thiết kế CV này của mình dài tầm 20p.

Bài hướng dẫn giúp bạn biết những bước cơ bản nhất để tạo ra một CV ưng ý, cùng xem nhé!

Lưu ý!

Nếu bạn có nhiều điều muốn nói thì cũng có thể làm 2 trang, nhưng quá 2 trang thì nên cân nhắc.

Nhà tuyển dụng họ đọc rất nhiều hồ sơ, nếu chắc chắn hồ sơ của bạn thật sự hấp dẫn thì hãy làm CV dài, còn không thì chỉ cần 1 trang thôi nhé.

Vậy là xong rồi, chúc bạn hoàn thành một CV như ý nhé, nếu có thắc mắc bạn cứ comment trên kênh youtube của mình nha.

Tạm biệt, hẹn gặp lại trong bài hướng dẫn sau!

Nguồn: 
To view links or images in this forum your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Bài viết liên quan

Hãy Đăng Nhập Để Gửi Bình Luận - Nếu Chưa Có Tài Khoản Đăng Ký - Click Tại Đây